Bao nhiêu tiền bạc cũng không mua nổi được một ngày
Hãy đăng ký tài khoản tại http://i12a.forumvi.com để download tài liệu và đề thi.

Tài khoản đăng ký không cần kích hoạt.

Chúc các bạn học tập tốt Smile


Forum lớp I12A Đại Học Mở TPHCM
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Top posters
LGD-IT
 
handsomecat
 
huynhtamhao
 
hieni12a89
 
QuyAi(I12A)
 
thanganhpc
 
tranvanthien.p6
 
kevindng
 
ducanh0110
 
JHao
 
Thống Kê Bài Viết
Bài gửiNgười gửiThời gian
Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Fri May 22, 2015 5:20 pm
Cho quá khứ một cơ hội Mon May 18, 2015 5:02 pm
Khoảng cách mong manh Sat May 16, 2015 5:07 pm
Ba không phải là má Sat May 09, 2015 4:45 pm
Yêu xa, rất cần một tin nhắn … Mon May 04, 2015 4:35 pm
Bài học cả đời Wed Apr 22, 2015 4:20 pm
Nụ cười của mẹ Mon Apr 20, 2015 4:51 pm
[ Truyện Ngắn ] BỐ Fri Apr 17, 2015 5:12 pm
Đời còn nhiều nắng gió con à! Sat Apr 11, 2015 5:15 pm
Ngày nghỉ của đàn ông Sat Apr 04, 2015 5:11 pm
Mỗi ngày là một ngày đặc biệt Mon Mar 30, 2015 5:18 pm
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Wed Mar 25, 2015 4:47 pm
[Truyện ngắn] ĐIỀU GIẢN DỊ Sat Mar 21, 2015 5:07 pm
Viết về nỗi sợ Thu Mar 19, 2015 5:01 pm
[Truyện ngắn ] LÒNG ÁI QUỐC Thu Mar 12, 2015 5:04 pm


Share | 
 

 Bao nhiêu tiền bạc cũng không mua nổi được một ngày

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
cái nhiếp
Thành Viên Cấp 2

Thành Viên Cấp 2
avatar


Tổng số bài gửi : 29
Số lần được thanks : 0
Join date : 23/09/2013

Bài gửiTiêu đề: Bao nhiêu tiền bạc cũng không mua nổi được một ngày   Fri Oct 24, 2014 5:02 pm

Có một người rất keo kiệt, lúc nào cũng chắt bóp chẳng dám ăn tiêu gì. Tích cóp cả đời, anh ta để dành được cả một gia tài lớn.

Không ngờ một ngày, Thần Chết đột nhiên xuất hiện đòi đưa anh ta đi. Lúc này anh ta mới nhận ra mình chưa kịp hưởng thụ chút gì từ số tiền kia. Anh ta bèn nài nỉ:

- Tôi chia một phần ba tài sản của tôi cho Ngài, chỉ cần cho tôi sống thêm một năm thôi.
- Không được. - Thần Chết lắc đầu.
- Vậy tôi đưa Ngài một nửa. Ngài cho tôi nửa năm nữa, được không? - Anh ta tiếp tục van xin.
- Không được. - Thần Chết vẫn không đồng ý. Anh ta vội nói:
- Vậy… tôi xin giao hết của cải cho Ngài. Ngài cho tôi một ngày thôi, được không?
- Không được. - Thần Chết vừa nói, vừa giơ cao chiếc lưỡi hái trên tay.

Người đàn ông tuyệt vọng cầu xin Thần Chết lần cuối cùng:
- Thế thì Ngài cho tôi một phút để viết chúc thư vậy.

Lần này, Thần Chết gật đầu. Anh run rẩy viết một dòng:

Xin hãy ghi nhớ: “ Bao nhiều tiền bạc cũng không mua nổi một ngày ”.
Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên
 

Bao nhiêu tiền bạc cũng không mua nổi được một ngày

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: Linh Tinh :: Giải Trí Tổng Hợp-
Bản quyền thuộc về Lớp I12A Trường Đại Học Mở TPHCM