Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không?
Hãy đăng ký tài khoản tại https://i12a.forumvi.com để download tài liệu và đề thi.

Tài khoản đăng ký không cần kích hoạt.

Chúc các bạn học tập tốt Smile
Hãy đăng ký tài khoản tại https://i12a.forumvi.com để download tài liệu và đề thi.

Tài khoản đăng ký không cần kích hoạt.

Chúc các bạn học tập tốt Smile

Forum lớp I12A Đại Học Mở TPHCM

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Top posters
LGD-IT
Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Vote_lcapBạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Voting_barBạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Vote_rcap 
handsomecat
Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Vote_lcapBạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Voting_barBạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Vote_rcap 
huynhtamhao
hieni12a89
QuyAi(I12A)
thanganhpc
tranvanthien.p6
kevindng
ducanh0110
JHao
Thống Kê Bài Viết
Bài gửiNgười gửiThời gian
Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvFri May 22, 2015 5:20 pm
Cho quá khứ một cơ hội Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvMon May 18, 2015 5:02 pm
Khoảng cách mong manh Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvSat May 16, 2015 5:07 pm
Ba không phải là má Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvSat May 09, 2015 4:45 pm
Yêu xa, rất cần một tin nhắn … Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvMon May 04, 2015 4:35 pm
Bài học cả đời Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvWed Apr 22, 2015 4:20 pm
Nụ cười của mẹ Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvMon Apr 20, 2015 4:51 pm
[ Truyện Ngắn ] BỐ Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvFri Apr 17, 2015 5:12 pm
Đời còn nhiều nắng gió con à! Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvSat Apr 11, 2015 5:15 pm
Ngày nghỉ của đàn ông Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvSat Apr 04, 2015 5:11 pm
Mỗi ngày là một ngày đặc biệt Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvMon Mar 30, 2015 5:18 pm
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvWed Mar 25, 2015 4:47 pm
[Truyện ngắn] ĐIỀU GIẢN DỊ Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvSat Mar 21, 2015 5:07 pm
Viết về nỗi sợ Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvThu Mar 19, 2015 5:01 pm
[Truyện ngắn ] LÒNG ÁI QUỐC Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? AlarmvThu Mar 12, 2015 5:04 pm

Share

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
cái nhiếp
Thành Viên Cấp 2

Thành Viên Cấp 2
cái nhiếp

Số lần được thanks : 0

Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không?   Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? EmptyFri May 22, 2015 5:20 pm

Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Với tôi dù là lúc 5 tuổi, 15 tuổi hay khi hiện tại 21 tuổi thì tôi vẫn sợ cái cảm giác bị bỏ lại một mình...

Tất cả mọi người đều sợ đều đó, kẻ nói không là kẻ nói dối. Lúc nhỏ khi xếp hàng thì tôi thường chen vào đứng giữa chúng bạn bởi tôi sợ bị bỏ lại phía sau, tôi thường hay nghịch phá, hết cái này đến cái kia, vì tôi muốn gây sự chú ý của người lớn đối với mình, còn người lớn thì bảo sao tôi lại quậy phá quá.. Không ai biết tôi sợ cả.. Bởi tôi biết cái cảm giác ấy, cái cảm giác bị bỏ lại nó kinh khủng đến nhường nào..
Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? 3155545609_302413436_574_574

̣Trong lúc lòng tôi chênh vênh nhất, một con chó đã xuất hiện trong cuộc đời tôi, một con chó nhỏ con, lớn tiếng, mặt quạo quạo mà đám bạn tôi hay nói cái tướng con chó mà cái mặt con cáo.. lông nó vàng hoe, mềm mại y hệt là bông gòn, đôi mắt lúc nào cũng ươn ướt long lanh và có gì đó buồn vời vợi.. mẹ đặt tên cho nó là Mixù, Mixù hiếu động lắm, lúc nào nó cũng không chịu nằm yên một chỗ.. cứ chạy lung tung khắp nhà, cắn thứ này, cạp thứ kia.. vẻ mặt hách láo lắm lại thêm tính thù dai, và chờ đợi cơ hội để trả thù, ăn miếng trả miếng là châm ngôn sống của nó.. thêm nữa là nó hay gây khó dễ cho người khác..

Người tặng nó chính là người yêu tôi, anh thích chó lắm. anh bảo mỗi lần nhớ anh thì Mixù sẽ thay anh bên cạnh tôi... Rồi anh cũng bỏ tôi mà chạy theo một mối tình mới,. Lúc chia tay, tôi khóc bù lu bù loa, quẹt tay trầy cả mũi, lúc đó tôi nói với Mixù "ba mầy bỏ tao rồi, nên làm ơn mầy hãy bảo vệ cho tao", nó tròn xoe mắt nhìn tôi với bộ dạng thảm thiết nước mắt nước mũi tè lè, rồi lặng lẽ chạy vào nhà, tôi lẽo đẽo theo sau, ngay sau, rất gần.. Lúc ấy, tôi hụt hẫng vô độ, cuộc sống tôi ngày càng khép kín, một mình tôi sợ mọi thứ, tiếng gió cũng sợ, tiếng nước chảy cũng sợ, tiếng đồng hồ cũng sợ... Mỗi lần như vậy tôi thường hay ra chỗ Mixù nằm cho vơi đi nỗi sợ, rồi không biết khi nào tôi có thói quen ngồi một mình ở cửa cách nó một ô gạch.. có Mixù mà tôi cũng thấy đỡ nhớ anh phần nào..

Mixù vẫn vậy, tính tình vẫn không thay đổi, nó cắn tay ba khi ba cố gắng lấy miếng xương bị mắc kẹt trong họng nó, nó cắn bà bán tàu hủ khi bà ghé bán tàu hủ cho mẹ chích ngừa tốn vài trăm ngàn, nó phập vào chân tôi khi tôi làm biếng bật đèn và giẫm phải đuôi nó, nó cắn bạn thằng Ny tới nhà chơi vào bữa 29 tết, nó cắn vào chân thằng Bảo in nguyên hàm răng, vì bước ngang qua đầu nó khi nó đang ăn cơm.. Tất cả mọi người đều bảo mang Mixù đi giết đi, vì chó gì mà dữ vậy. Mẹ thì lại bảo, tại nó giận thôi, mẹ thương Mixù nhất, và Mixù cũng vậy, chưa bao giờ nó làm mẹ khóc..

Cuối cùng, ba quyết định kêu người ở trại chó xuống dắt Mixù về gửi ở trên đó mong sao Mixù sẽ thay đổi tính nết.. Thằng xuống nhà là thằng khốn, nó cầm cái bao bố lớn để bắt Mixù, nó dồn Mixù vào gốc tường, nó nói mọi người phải ra ngoài nó mới bắt được, tôi có linh cảm xấu khi nhìn thấy thằng khốn đó nên tôi lén ở lại, chính mắt tôi thấy nó lấy dùi cui nện lên đầu Mixù, tôi thét lên "thả nó ra, trả Mixù lại cho tao", nó nói với ba rằng tại Mixù dữ quá nên nó phải làm như vậy.. ba bảo nếu Mixù hết cái tính hung dữ thì sẽ đón nó về, nhưng tôi biết ba chỉ nói vây để an ủi tôi thôi.. Ngày Mixù đi, tôi khóc cả ngày..

Cuối cùng cái cảm giác bị bỏ lại một mình lại ám ảnh lấy tôi.. tôi sợ, rất sợ..

Nguồn: truyenngan

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Không thể và có thể
» Bạn có nghèo không ?
» Đổi không khí chút xíu nè - Dance vào đây ...
» Nhạc không lời 1
» Ba không phải là má