Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng
Hãy đăng ký tài khoản tại https://i12a.forumvi.com để download tài liệu và đề thi.

Tài khoản đăng ký không cần kích hoạt.

Chúc các bạn học tập tốt Smile
Hãy đăng ký tài khoản tại https://i12a.forumvi.com để download tài liệu và đề thi.

Tài khoản đăng ký không cần kích hoạt.

Chúc các bạn học tập tốt Smile

Forum lớp I12A Đại Học Mở TPHCM

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Top posters
LGD-IT
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Vote_lcapHãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Voting_barHãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Vote_rcap 
handsomecat
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Vote_lcapHãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Voting_barHãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Vote_rcap 
huynhtamhao
hieni12a89
QuyAi(I12A)
thanganhpc
tranvanthien.p6
kevindng
ducanh0110
JHao
Thống Kê Bài Viết
Bài gửiNgười gửiThời gian
Bạn có sợ cảm giác bị bỏ lại một mình không? Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvFri May 22, 2015 5:20 pm
Cho quá khứ một cơ hội Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvMon May 18, 2015 5:02 pm
Khoảng cách mong manh Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvSat May 16, 2015 5:07 pm
Ba không phải là má Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvSat May 09, 2015 4:45 pm
Yêu xa, rất cần một tin nhắn … Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvMon May 04, 2015 4:35 pm
Bài học cả đời Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvWed Apr 22, 2015 4:20 pm
Nụ cười của mẹ Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvMon Apr 20, 2015 4:51 pm
[ Truyện Ngắn ] BỐ Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvFri Apr 17, 2015 5:12 pm
Đời còn nhiều nắng gió con à! Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvSat Apr 11, 2015 5:15 pm
Ngày nghỉ của đàn ông Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvSat Apr 04, 2015 5:11 pm
Mỗi ngày là một ngày đặc biệt Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvMon Mar 30, 2015 5:18 pm
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvWed Mar 25, 2015 4:47 pm
[Truyện ngắn] ĐIỀU GIẢN DỊ Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvSat Mar 21, 2015 5:07 pm
Viết về nỗi sợ Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvThu Mar 19, 2015 5:01 pm
[Truyện ngắn ] LÒNG ÁI QUỐC Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng AlarmvThu Mar 12, 2015 5:04 pm

Share

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
cái nhiếp
Thành Viên Cấp 2

Thành Viên Cấp 2
cái nhiếp

Số lần được thanks : 0

Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng   Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng EmptyWed Mar 25, 2015 4:47 pm

Mùa đông đến rồi, liệu em có đang cảm thấy cô đơn hay mệt mỏi? Liệu em có đang cảm thấy bất lực trước thế giới và tuyệt vọng với chính mình?

Bởi vì ngoài nước mắt, ngoài tiếng nấc nghẹn khi được trút toàn bộ bức bối ra ngoài, em sẽ chẳng thể làm gì hơn để có thể hóa giải những gánh nặng trong lòng. Thay vì cố gắng gồng gánh chịu đựng, thay vì tìm đến bất cứ ai để dựa dẫm hoặc chia sẻ, thì hãy tìm một góc nào đó thật yên tĩnh mà khóc đi em.

Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng 11070798_10202789832346500_88223154805119465_n

Chỉ một mình em, hãy khóc thật lớn. Khóc ra được rồi, em sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. Cuộc đời vốn là một ván bài không công bằng, những chuyện tàn nhẫn thì vẫn diễn ra đầy rẫy, nhưng con người vẫn phải gánh chịu đến tận cùng. So với thế giới này, thì cá nhân chúng ta quá nhỏ bé, vậy nên dễ dàng sinh ra cảm giác cô đơn và mặc cảm, cũng có đôi lúc dùng thái độ đối kháng vô vọng và uất hận để sống. Nhưng luôn bế tắc.

Càng lớn, chúng ta càng hiểu, thế giới xung quanh tồn tại quá nhiều chuyện mà chỉ có thể tập cách chấp nhận, làm cách nào cũng không thể thay đổi. Chuyện buồn càng nhiều, nỗi thất vọng càng lớn, thế rồi thất vọng đến một lúc nào đó sẽ chuyển thành tuyệt vọng. Chúng ta rồi sẽ trơ lỳ với tất thảy những gì xảy ra, đối diện với đau thương một cách vô cảm.

Thế nên, trước khi em cảm thấy muốn bỏ cuộc với thế giới này, trước khi em thất vọng, rồi tuyệt vọng, để đánh rơi hoàn toàn niềm tin, vứt bỏ đi hết hy vọng, buông tay trơ khốc nhìn cảm xúc bị vắt kiệt. Trước khi em bị sự đè nén để cố tỏ ra cứng cỏi dồn thành những khủng hoảng không tên, em hãy cứ khóc đi, khi ấy, em được phép yếu mềm.

Con người ta có những lúc luôn phải cần đến sự mạnh mẽ để vượt qua mọi chướng ngại, nhưng cũng có lúc cần mềm yếu, để xoa dịu trái tim mệt mỏi. Cảm thấy ấm ức thì hãy khóc thật lớn, cảm thấy mệt mỏi thì hãy dừng chân. Đừng ép bản thân phải dồn nén để mạnh mẽ, và cũng đừng nghĩ rằng nước mắt không dành cho những người trưởng thành.

Càng trưởng thành, càng cô đơn, càng có những thứ muốn nắm giữ nhưng lại buộc phải buông tay, càng có những lần buộc phải thỏa hiệp, buộc phải chọn lựa. Tất nhiên, nỗi tuyệt vọng sẽ theo đó mà lớn dần, đến nỗi trong một khoảnh khắc nào đó, chúng ta ngỡ ngàng nhận ra rằng mình đã thua cuộc từ bao giờ.

Mùa đông đến rồi, liệu em có đang cảm thấy cô đơn hay mệt mỏi? Liệu em có đang cảm thấy bất lực trước thế giới và tuyệt vọng với chính mình? Đừng sợ, hãy bộc lộ toàn bộ sự bế tắc và ấm ức ra bên ngoài, đừng khiến trái tim phải căng sức chịu đựng, đừng khiến tâm trạng mãi ủ ê. Khóc rồi sẽ không còn thấy đau, khóc rồi, sẽ thấy lòng vơi đi gánh nặng.

Chẳng cần phải tỏ ra cứng cỏi, có khóc, em vẫn sẽ là một cô gái mạnh mẽ...

CaDe

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Cô gái và chiếc khăn cầu vồng.
» Những khát vọng của đời mình
» Xin thầy hãy dạy cho con tôi
» Có ai thấy cho xin lại
» Người thầy và những tờ tiền cũ